
  

WAKALA WA VIPIMO TANZANIA  

Zijue njia zinazotumiwa na Wakala wa Vipimo katika kushughulikia 

malalamiko yako; 

Wakala wa Vipimo ni Taasisi ya Serikali iliyo chini ya Wizara ya Viwanda na Biashara na 

jukumu lake kuu ni kumlinda mlaji kupitia matumizi sahihi ya vipimo. Ili kuboresha huduma 

zake;  

 Wakala wa Vipimo hupokea malalamiko kupitia njia mbalimbali kama vile barua, 

madodoso (kwenye maonesho), simu, barua-pepe, mtandao, magazeti, redio, luninga na 

ana kwa ana. 

 Malalamiko huweza kupokelewa na mtumishi yeyote ndani ya taasisi halafu yanapelekwa 

masijala na kuelekezwa kwa maafisa malalamiko ili yaweze kushughulikiwa kwa 

utaratibu ufuatao:-  

(i) Hupokelewa na kuchambuliwa (nini kimelalamikiwa au nani amelalamikiwa);  

 Malalamiko yaliyopokelewa kama yanahusu taasisi nyingine yanaelekezwa 

kwenye taasisi husika na kama ni ya taasisi yetu yanaandikishwa na kama 

yanamajibu ya moja kwa moja Afisa Malalamiko atamjibu/ atampa suluhu mteja.  

 Kama malalamiko hayo hayana majibu/ suluhu ya moja kwa moja yanaelekezwa 

kwenye Idara husika kwa ajili ya kupatiwa ufumbuzi. 

 

Afisa Malalamiko akiwaeleza wananchi jinsi malalamiko yanavyoshughulikiwa  



(ii) Ufumbuzi ukipatikana, Mkuu wa Idara husika atamjibu mteja na kumpa mrejesho 

kwa Afisa malalamiko; 

(iii) Ufumbuzi wa mrejesho visipopatikana kwa mteja na Afisa Malalamiko, Mkuu wa 

Idara husika atakumbushwa tena na Afisa Malalamiko; 

(iv) Mkuu wa Idara husika akitoa jibu/ ufumbuzi atampa majibu mteja na mrejesho kwa 

Afisa malalamiko; 

(v) Endapo Mkuu wa Idara husika atashindwa kutoa ufafanuzi taarifa itapelekwa kwa 

Afisa Mtendaji Mkuu, Wakala wa Vipimo kwa hatua zaidi; 

 “Ewe mwananchi! Usikubali kudhulumiwa kupitia matumizi ya vipimo visivyo sahihi, toa 

taarifa kwenye ofisi zetu zinazopatikana kwa kila Mkoa Tanzania Bara ili ufumbuzi wa lalamiko 

lako liweze kutatuliwa” 

 

Kwa maelezo zaidi, wasiliana na; 

Kaimu Afisa Mtendaji Mkuu, Wakala wa Vipimo, 

S.L.P 313, Dar es Salaam. Simu: +255 (022) 2928156, 

Barua pepe: info@wma.go.tz, Tovuti: www.wma.go.tz 
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